giga h61 đơ phím chuột

dark4869

Active member
8/12/18
21
6
28
tình hình e có 1 con giga h61m ds2, tình trạng phím chuột thỉnh thoảng mât kết nối rồi lại có lại, chơi game rất ức chế, đã xả thử hết mấy con ESD, kiểm tra USB_OC vẫn không được, tất cả các cổng trước sau đều bị

dark4869

Active member
8/12/18
21
6
28
Người ta hỏi ông là main version mấy thôi ấy mà
main của e là h61m ds2v rev 2.1 ạ
Nạp bản bios mới nhất của version hiện tại đi bạn
bios đã nạp không ăn thua ah, hiện tượng chạy tầm 5 10 15p bình thường rồi chuột + phím tự mất và tự nhận như kiểu rút ra cắm lại
Bạnn kiểm tra vcc chân số 1 có áp 5v ko, nếu mất thay trở bẹ sau cổng usb, nếu có áp 5v thì xả bỏ tụ lọc nô
phải có áp thì mới nhận chứ bác? vấn đề là chạy 1 lúc nó tự mất kết nối rồi lại tự nhận lại, khựng 1 tí vậy, kể cả trên win mini cũng thế, rất khó hiểu

HHcomputer

Active member
10/11/18
30
1
33
tp.Long Xuyên An Giang
main của e là h61m ds2v rev 2.1 ạ

bios đã nạp không ăn thua ah, hiện tượng chạy tầm 5 10 15p bình thường rồi chuột + phím tự mất và tự nhận như kiểu rút ra cắm lại

phải có áp thì mới nhận chứ bác? vấn đề là chạy 1 lúc nó tự mất kết nối rồi lại tự nhận lại, khựng 1 tí vậy, kể cả trên win mini cũng thế, rất khó hiểu
thứ 1 là bác nên thử thêm 1 bộ phím chuột khác xem thế nào
thứ 2 là bác ở trên nói kiểm tra cầu chì là có lý do của bác ấy hết, đã từng làm 1 main sau khi chạy 1 hồi cầu chì mới tụt áp sinh ra treo phím chuột

dark4869

Active member
8/12/18
21
6
28
thứ 1 là bác nên thử thêm 1 bộ phím chuột khác xem thế nào
thứ 2 là bác ở trên nói kiểm tra cầu chì là có lý do của bác ấy hết, đã từng làm 1 main sau khi chạy 1 hồi cầu chì mới tụt áp sinh ra treo phím chuột
e đã thay bộ phím chuột khác rồi, cầu chì cũng vậy, khi nó bị khựng đèn chuột không mất

Facebook Comment