hỏi ngu tí ạ laptop toshiba c650d mã main 6050a2408901-mb-a02

19/8/17
16
1
8
36
máy dùng sạc kích nguồn lên hình dùng bình thường. rút sạc ra dùng pin vẫn ok. kích nguồn từ pin chỉ nháy đèn rồi tắt. khi chỉ gắn pin( không cắm sạc)thì có 3v, 5v mất. đo chân 5 bq24725 acok = 0v. nối 2 đầu trở r6008 thì có acok, kích nguồn từ pin ok nhưng vào win lúc nào cũng báo đang sạc dù cắm hay không cắm sạc.
bí quá không biết làm sao xin các bác cho hướng đi ạ

máy dùng sạc kích nguồn lên hình dùng bình thường. rút sạc ra dùng pin vẫn ok. kích nguồn từ pin chỉ nháy đèn rồi tắt. khi chỉ gắn pin( không cắm sạc)thì có 3v, 5v mất. đo chân 5 bq24725 acok = 0v. nối 2 đầu trở r6008 thì có acok, kích nguồn từ pin ok nhưng vào win lúc nào cũng báo đang sạc dù cắm hay không cắm sạc.
bí quá không biết làm sao xin các bác cho hướng đi ạ
Dùng pin thì làm sao có Acok được, bệnh này làm mạch nguồn đầu vào, chú ý fet chuyển mạch

• Like
Reactions: Thanhchuong263
chân acok thông chân 95 io nhận diện sạc pin thì e nghĩ là khi dùng pin phải có 3v. khi dùng sạc thì là 0v chứ ạ. mong a soi sáng giúp em ạ
AC adapter detection open drain output. It is pulled HIGH to external pull-up supply rail by external pull-up resistor when
voltage on ACDET pin is between 2.4V and 3.15V, and voltage on VCC is above UVLO and voltage on VCC pin is
275mV above voltage on SRN pin, indicating a valid adapter is present to start charge. If any one of the above
conditions can not meet, it is pulled LOW to GND by internal MOSFET. Connect a 10kΩ pull up resistor from ACOK to
the pull-up supply rail.

Vâng a. Em cám ơn anh ạ
Ca này hơi khó theo mô tả của bạn, trước khi support bạn kiểm tra dùn mình áp tại chân 11 của bq24725, chân 99 u301. Chân d của q6005 khi gắn pin ko gắn sạc.

Em ko biết chọc vào đâu mà giờ lại được rồi anh ạ. Em tìm hiểu kỹ sẽ post bài lên gr ạ
Bạn nối tắt trở thì khả giả lệnh acok lúc này io hiểu nhầm nên mở nguồn, bạn tìm hiểu cái cơ chế rút adapter máy ko tắt nhưng khi tắt lại ko kích đc từ pin.

Facebook Comment