Main msi mã ms-7680 ver 20

donguyenvang

Active member
Tình trạng đo các mức áp đầy đủ không tăng không giảm.Kích chạy bình thường nhưng chạy bị sập lúc thì 5 phút đã sập lúc thì 3 phút sập. Khi sập tự kích nguồn lên bình thường. Xong chạy 1 lúc lại sập. Main nhìn tình trạng còn rất mới đã khò lại io, Thay bios main sống sang vẫn không tiến triển thay ram, cpu, cắm VGA rời vẫn bị. Ai gặp tình trạng giúp em phát.

Tình trạng đo các mức áp đầy đủ không tăng không giảm.Kích chạy bình thường nhưng chạy bị sập lúc thì 5 phút đã sập lúc thì 3 phút sập. Khi sập tự kích nguồn lên bình thường. Xong chạy 1 lúc lại sập. Main nhìn tình trạng còn rất mới đã khò lại io, Thay bios main sống sang vẫn không tiến triển thay ram, cpu, cắm VGA rời vẫn bị. Ai gặp tình trạng giúp em phát.
Mấy bệnh này gặp hoài, nhưng mỗi lần là một nguyên nhân, nó không có tính đặc trưng.

Nói chung chung quá bác thử ví dụ 1 vài trường hợp để em thử với lưu ý các tụ trên khối vcore em cũng đã kiểm tra không có hiện tượng gì bất thường ạ
Làm lại đường rsmrst xem,

Đường này hình như phải kênh chân IO ạ
[automerge]1522939401[/automerge]
admin cho em lời khuyên đi ạ[/QUOTE
admin cho em lời khuyên đi ạ[/QUOTE
admin cho em lời khuyên đi ạ
Bệnh dở hơi này khả năng bị dò một số linh kiện trên các đg rsmrst, dpwrok, mạch bảo vệ,... Nó ko chết hẳn nên khó xác định. Bạn bỏ fet gim maSs trên các đường đó xem... Mình mới sửa một con như thế.

Facebook Comment