Msi h81m p33 chạy một lúc reset hoặc tắt không cố định

anonimous

13/11/18
1
0
0
Như tiêu đề e có gặp một main biểu hiện là kích lên hình rồi reset lại. có khi dùng được vài phút có khi đang boot reset luôn. các mức nguồn khi main hoạt động bình thường. HM quá nóng nên e nghĩ nguyên nhân do em nó. thử nạp BIOS, tháo LAN, Sound vẫn ko hết. e muốn hỏi ae đã gặp qua còn kiểm tra gì nữa ko trước khi đập HM. nhân tiện ae ai có board view hay bitmap cho e xin luôn. e cám ơn

lamthienkgsx

17/8/18
23
6
3
Đào mộ lên tí... em cũng gặp 1 lô 3 con từ phòng net cũ bị pan như vậy... kiểm tra đầy đủ nguồn nhưng lên vài phút hoặc vài giây là reset cứ lập lại... ai đã fix đc pan này xin chỉ giáo... đã gắn card rời để loại trừ vga onboard và vẫn bị....

hongsangdtkt

3/7/19
4
0
0
có ai fix được lổi chạy vài phút reset của msi h81 p33 chưa vậy

Chuvanthang

6/8/19
12
5
0
Anh em đã ai fix được lỗi này chưa? Hôm nay mình vớ dc 2 em bị giống hệt như vậy

9/2/20
1
1
0
Đào mộ tiếp. Cũng dính 3 con như trên chưa có phương án sửa chữa khác mong ae ai có kinh nghiệm chia sẻ với

• Like
Reactions: admin

AnhTienQn

29/3/20
2
0
0
Như tiêu đề e có gặp một main biểu hiện là kích lên hình rồi reset lại. có khi dùng được vài phút có khi đang boot reset luôn. các mức nguồn khi main hoạt động bình thường. HM quá nóng nên e nghĩ nguyên nhân do em nó. thử nạp BIOS, tháo LAN, Sound vẫn ko hết. e muốn hỏi ae đã gặp qua còn kiểm tra gì nữa ko trước khi đập HM. nhân tiện ae ai có board view hay bitmap cho e xin luôn. e cám ơn
co 3 con bi y chang

biennhatrang

Member
14/7/18
39
33
18
Hai hôm nay mình nhận 1 cái main MSI H81M-P33 (MS7817 ver1.2) cũng bị lỗi y chang như vậy. Có khi chạy 15-20 phút tự reset lại, có khi vừa kích nguồn là reset liên tục rồi, reset lúc này lúc kia không cố định.
Mình thử xử lý vài thứ nhưng không tác dụng :
+ Bỏ En_Vcore, En_DDR
+ Thay IC nguồn RAM, IC nguồn Vcore
+ Thay cầu phân áp các đường VIN và thay luôn IO
Vô tình xử lý nhưng main lại hết bị reset :
Vì có lúc nó vào được win nên mình không nghĩ đến bios, lúc đang trong win mình update bios nhưng bị reset nên ko boot được nữa. Mình gỡ bios của cái main khác bỏ qua. Chạy liên tục 2 ngày rồi không bị reset.

• Like
Reactions: vinh_quang

trinh minh tam

5/7/19
1
0
1
Hai hôm nay mình nhận 1 cái main MSI H81M-P33 (MS7817 ver1.2) cũng bị lỗi y chang như vậy. Có khi chạy 15-20 phút tự reset lại, có khi vừa kích nguồn là reset liên tục rồi, reset lúc này lúc kia không cố định.
Mình thử xử lý vài thứ nhưng không tác dụng :
+ Bỏ En_Vcore, En_DDR
+ Thay IC nguồn RAM, IC nguồn Vcore
+ Thay cầu phân áp các đường VIN và thay luôn IO
Vô tình xử lý nhưng main lại hết bị reset :
Vì có lúc nó vào được win nên mình không nghĩ đến bios, lúc đang trong win mình update bios nhưng bị reset nên ko boot được nữa. Mình gỡ bios của cái main khác bỏ qua. Chạy liên tục 2 ngày rồi không bị reset.
ban co the chup anh cho may con en vcore en vram khong,

biennhatrang

Member
14/7/18
39
33
18
Nếu cũng bị reset thì làm theo gợi ý của anh nhkdmm trước đi nhé. Hôm nay, gặp 1 cái MSI H81M lỗi cặp trờ phân áp đường VCore_En làm reset liên tục.

• Like
Reactions: admin

Facebook Comment